Results 1 to 10 of 10

Thread: วันนี้ผมโทรไป TOT สมุทรปราการมา

TOT วันนี้ผมโทรไป TOT สมุทรปราการมา

เนื่องจากคอนโดที่ผมซื้อ TOT มันดันประมูลได้เลยจำใจต้องใช้ ...
    ผมแจ้งติดตั้งโทรศัพท์ไป และต้องการ follow-up ว่าตอนนี้ติดตั้งเสร็จรึยัง

ผม : สวัสดีครับ คือผมแจ้งติดตั้งโทรศัพท์อยากสอบถามว่าตอนนี้ดำเนินการถึงขั้นไหนแล้ว
    ไม่แน่ใจว่าผมต้องแจ้งบัตรประชนชนหรือชื่อเพื่อเช็คข้อมูลไหมครับ

เจ้าหน้าที่ : โอ๊ย รอหน่อยค่ะ เจ้าหน้ากำลังไล่ติด ๆ กันอยู่
    มันใช้เวลา คุณต้องรอ

ผม : แล้วในส่วนของผมอ่ะครับ
    (คือทุกคนต้องรอ หรืออย่างไรครับ ?? ไม่จำเป็นต้องเช็คเป็นคน ๆ ไป หรืออย่างไร ??)

เจ้าหน้าที่ : โอ๊ย (จะโอ๊ยทำไมเนี้ย --") พอเจ้าหน้าที่จะเข้าไปติด เด๋วเค้าก็แจ้งให้คุณเตรียมตัวเองแหละค่ะ

ผม : คือ คอนโดผมเค้าเดินสายภายในเรียบร้อยแล้ว แค่จั๊มข้างนอกก็น่าจะเสร็จแล้วมั้งครับ

เจ้าหน้าที่ : เด๋วเค้าก็โทรแจ้งคุณเองแหละ คุณไปซื้อโทรศัพท์มารอไว้

ผม : แล้วปกติใช้เวลานานขนาดไหนในการติดตั้งครับ

เจ้าหน้าที่ : โอ๊ย คุณต้องรอ ไม่ได้มีแค่คุณ คนติดเยอะ ต้องติดตาม ๆ กันมาซิค่ะ

ผม : (หงุดหงิด) ปกติใช้เวลาเท่าไหร่ครับ เดือนหนึ่ง ?

เจ้าหน้าที่ : ไม่ถึง

ผม : เหอ ๆ

วางสาย

สรุป ผมก็ไม่มีโอกาสได้รู้ว่าเคสผมต้องใช้เวลานานเท่าไหร่ นอกจากจะรู้ว่าผมเหมือนเคสอื่น ๆ
    ใช้เวลาในการติดนาน และต้องรอติดตาม ๆ กันมา -> วิญญูชนรู้ทุกคนครับ ไม่ต้องโทรถามหรอก
    Last edited by bakoyoko; 11-Nov-2009 at 04:10 PM.

ปู่ชิว Guest

Wink สงสัยต้องทำใจ

นี่ขนาดมันแปรรูปองค์กรแล้วนะ แต่บุคคลากรแก่ ๆ คล่ำคลึ ยังอยู่
    ทำอย่างไรก็ไม่สามารถแข่งกับ True ได้หรอก
    นับวันยิ่งจะถอยหลังเข้าคลอง

ก็ทำใจนะน้องบาโก้ มี 2 ทาง
    1. ทำใจใช้ TOT กับ net ช้า ๆ ไม่เสถียรของมันไป หรือ
    2. ย้าย condo หว่ะ

ปู่ชิวก็แนะนำได้เท่านี้แหล่ะ จะให้ขับไปหาไปรบราฆ่าฟันกับมัน ก็คงยาก ช่วงนี้แหมมมม น้ำหมอกน้ำมัน แพงเหลือเกิน

ปู่ชิว

เมื่อก่อนผมทำงานที่ กทม. ขอติดตั้งโทรศัพท์จาก ToT ที่ชุมสายบางนา เบอร์แรกเป็นเบอร์ธรรมดา ใช้เวลาทั้งหมด 6 เดือน กว่าจะได้ใช้ ต้องโทรถามทุกวันว่า ออกใบ job ให้ช่างมาหรือยัง จนในที่สุดต้องขอเบอร์ช่างที่จะมาติดตั้งเอง

ต่อมาไม่เข็ด ขอ ISDN BRI อีก 1 เลขหมาย ดีขึ้นมาหน่อย ได้ใช้ใน 3 เดือน

ต่อมา ย้ายกลับมาอยู่โคราช โอ้แม่เจ้า ขอติดตั้ง ToT ใช้เวลาเกือบ 2 เดือน ช่างติดตั้ง ช่างซ่อม ทั้งอำเภอ มี 1 คน + คนงานอีก 1 คน

ไม่เปลี่ยนแปลงจริงๆ ToT ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนก็ตาม

เมื่อก่อนผมทำงานที่ กทม. ขอติดตั้งโทรศัพท์จาก ToT ที่ชุมสายบางนา เบอร์แรกเป็นเบอร์ธรรมดา ใช้เวลาทั้งหมด 6 เดือน กว่าจะได้ใช้ ต้องโทรถามทุกวันว่า ออกใบ job ให้ช่างมาหรือยัง จนในที่สุดต้องขอเบอร์ช่างที่จะมาติดตั้งเอง

ต่อมาไม่เข็ด ขอ ISDN BRI อีก 1 เลขหมาย ดีขึ้นมาหน่อย ได้ใช้ใน 3 เดือน

ต่อมา ย้ายกลับมาอยู่โคราช โอ้แม่เจ้า ขอติดตั้ง ToT ใช้เวลาเกือบ 2 เดือน ช่างติดตั้ง ช่างซ่อม ทั้งอำเภอ มี 1 คน + คนงานอีก 1 คน

ไม่เปลี่ยนแปลงจริงๆ ToT ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนก็ตาม

ปู่ชิว Guest

Default เพิ่มเติมจากปู่ชิว

ดูสัญลักษณ์ ToT จากที่หลานข้างบนพิมพ์

เหมือนคนร้องไห้เลย เส้าใจจัง

ToT ToT ToT

Unregistered Guest

TOT ความคืบหน้า

คุณ bakoyoko ครับ

อยากทราบว่าตอนนี้เรียบร้อยหรือยังครับ
    หากยัง
    ขอความกรุณาเมล์มาที่ complaint@tot.co.th

ขอบคุณครับ
    ทิดโส

ของผมตอนอยู่กทม.(43-50) TOTแถวหนองแขม(ตรงตึกแซนต้า)บริการดีมารวดเร็วทันใจ
    ช่างเป็นกันเองมากให้เบอร์มือถือเลยโทรปรึกษาได้ ถ้าอยู่ใกล้ๆก็เข้ามาดูให้ด้วย ตอนจะกลับตจว.ไปปิด
    adslที่ศูนย์วงเวียนใหญ่ก็บริการดีนะ ให้แบบฟอร์มมากรอก แล้วแล้วก็ถามไม่พอใจตรงไหน บริการบกพร่องตรงไหน
    อีกสารพัด พอกลับตจว. สุราษฎ์ อำเภอ..ศูนย์บริการ ไปเปิดadsl พนักงานไม่รู้เรื่องซักอย่างต้องรอช่าง
    สัญญานไม่มี สายไม่ถึงฯลฯ เลยโทรไปหาmaxnetศูนย์อยู่ในเมือง ถามข้อมูลต่างๆลงชื่อขอใช้3-4วันช่างมาพร้อม
    แบบฟอร์มสัญญา บ่าย2ก็ได้เพลิดเพลินกับเนตพรีเมียร์3เมก ที่บ่นมาเยอะ อยากรู้ว่าTOTกทม.กับTOTตจว.นี่มัน
    หน่วยงานเดียวกันไม๊เนี่ย

พูดจาแบบนี้ เป็นเราจะเข้าไปดูหนังหน้าถึงที่ทำงานเลยคะ แล้วก็จะถามว่า...ขอโทษนะคะ ที่บ้านคุณไม่ทราบใครเสียชีวิตเหรอคะ อารมณ์คุณถึงได้รุนแรงแบบนี้ แล้วก็จะคุยกับผู้จัดการด้วยว่าลูกน้องคุณ ระดับการควบคุมอารมณ์ ถึงขั้นแย่แล้วนะคะ โดยส่วนตัวจะเกลียดมากๆ คนที่พูดจาแย่ๆ จะไม่ยอมเลยคะ แรงมาก็แรงไป เราว่าควรทำอะไรให้เขารู้ตัวบ้างนะคะ เพราะคนแบบนี้ ถ้าไม่โดนอะไรแรงๆกลับไปบ้างคงไม่รู้สึกตัวอะไรหรอกคะ แย่ๆๆๆๆๆ

ถ้า จขกท ติดตั้งแล้ว ภายใน 1 week ต้องมา post ในนี้อีก เชื่อผมดิ 555

ติดแว้วววครับ ... ต้องคุยกับช่างโดยตรง คนอื่นไม่รู้เรื่องอะไรเลย
    (ย้ำ .. ไม่รู้อะไรเลย)

ผมว่าที่นี่คงแบ่งกันของใครของมัน ...
    ไม่มีระบบ ticket ที่ใช้ติดตามเคสลูกค้า ..
    เหอ ๆ จะมั่วมันก็ไม่แปลกครับ ... พัฒนาได้แล้วครับ

กว่าจะติดได้ทุลักทุเลน่าดู ..
    1) ช่างบอกเนทได้แล้ว .. พอมาลองไม่มีสัญญาณโทรศัพท์
    >> ช่างแก้ .. บอก jack หลวม
    2) สัญญาณโทรศัพท์มา แต่ adsl ไม่มีสัญญาณ
    >> ช่างแก้บอกว่าเป็นที่ศูนย์ใหญ่
    3) สัญญาณ adsl มา แต่ไม่สามารถ connect ได้
    >> ช่างบอกต้อง reconfigure ที่ศูนย์ใหม่
    4) Connect ได้ แต่บอกว่า password ผิด
    >> ช่างบอกว่า ต้องรอศูนย์ใหญ่แก้ปัญหา
    5) ได้ซักที ... แต่ช้าชะมัด ตรู -*-
    <แต่ละข้อใช้เวลา ประมาณ 1 วันครับ>

สถานการณ์ตอนนี้ .. อินเตอร์เนทช้ามากกกกกกกกกก ....
    สมัคร 3M/512KB
    วิ่งปกติที่ 1M/ 4xx KB .. (ยังดีน่ะที่ upl วิ่งเกือบเท่าที่โฆษณาไว้)
    Last edited by bakoyoko; 16-Nov-2009 at 10:38 PM.