PDA

View Full Version : ค้างเน็ต TOT 3 เดือน สค.กย.ตล. โดยตัดสัญญาณ ต้องเสียค่าบริการเดือน พย นี้หรือไม่ครับ

thaibiz
09-Nov-2010, 05:17 PM
ค้างเน้ต TOT 3 เดือน สค กย ตล แล้วเมื่อวันที่ 5 พย โดยตัดสัญญาณ ต้องเสียค่าบริการเดือน พย นี้หรือไม่ครับ

โทรถาม TOT Call แล้ว บอกว่า
1.ถ้ายกเลิกต้องชำระยอดค้างทั้งหมด ถ้าไม่ชำระมันก็จะคิดค่าบริการไปทุกเดือนๆ ทั้งที่มันตัดเน็ตเราไปแล้ว แบนี้โกงเราใช่ไหมครับ

2.ถ้าต้องการใช้ต่อไปให้จ่ายอย่างน้อย 2 เดือนเพื่อเปิดสัญญาให้

3.ตัดสินใจว่าจะยกเลิกแน่นอนครับ หรือลากยาวไม่จ่ายต่อไปเพราะยังไงมันก็ตัดสัญญาณเราไปแล้ว

แนะนำด้วยครับ

poomdech
09-Nov-2010, 05:24 PM
คุณก็ไปจ่าย ที่ค้างก่อนสิครับ - -*

pongsakm
09-Nov-2010, 06:00 PM
ก็ไปติดนี้เค้าไว้จะไม่จ่ายได้อย่างไร

supertot
09-Nov-2010, 06:44 PM
ค้างเน้ต TOT 3 เดือน สค กย ตล แล้วเมื่อวันที่ 5 พย โดยตัดสัญญาณ ต้องเสียค่าบริการเดือน พย นี้หรือไม่ครับ

โทรถาม TOT Call แล้ว บอกว่า
1.ถ้ายกเลิกต้องชำระยอดค้างทั้งหมด ถ้าไม่ชำระมันก็จะคิดค่าบริการไปทุกเดือนๆ ทั้งที่มันตัดเน็ตเราไปแล้ว แบนี้โกงเราใช่ไหมครับ

2.ถ้าต้องการใช้ต่อไปให้จ่ายอย่างน้อย 2 เดือนเพื่อเปิดสัญญาให้

3.ตัดสินใจว่าจะยกเลิกแน่นอนครับ หรือลากยาวไม่จ่ายต่อไปเพราะยังไงมันก็ตัดสัญญาณเราไปแล้ว

แนะนำด้วยครับ

ถามจริง เคสนี้เป็นความผิดของtotหรือ
แล้วถ้าผมยืมตังคุณ แล้วค้างส่งดอกสามเดือน เดือนที่4ผมก็ค้างอีก ผมเลยหาเรื่องไม่ส่งทั้งต้นทั้งดอก คุณจะรู้สึกอย่างไร
ในอนาคตมันไม่แน่ ถ้ามีการค้าง(เบี้ยวกันมาก) มันอาจจะไปมีรายชื่ออยู่ในแบล็คลิส เครดิตบูโร แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้ากฎหมายมีการเปิดทำได้

ekkawut
09-Nov-2010, 07:47 PM
เบี้ยวได้คับ คุณจะไม่จ่ายก็ได้ คุณก็จะหลายเป้น หนี้เสียของบริษัท

แต่มีของแถมให้คุณ คือ ติดเครดิตบูโร

ถ้าสัญญาณทางทีโอที ให้บริการไม่ได้ตามที่ร้องขอไว้ จิงๆมันก็ยกเลิกได้โดยไม่เสียค่าปรับใดๆ

juno2000
09-Nov-2010, 11:33 PM
ไปจ่ายที่ค้างแล้วยกเลิก หลังเค้าตัดสัญญาณคุณไม่ต้องจ่าย
ถ้าเค้าไม่ให้ยกเลิกเก็บหลักฐานไว้ แล้วให้เค้าไปฟ้องเอา
แต่คุณจะเสียเครดิต เฉพาะของทีโทที ไม่เกี่ยวกับเครดิตอื่นๆ

sheriff
10-Nov-2010, 02:28 AM
จ่ายของค้าง3เดือนสะ และถ้าเนตไม่ดีทําเรื่องขอยกเลิกเนตสะ

kompon
10-Nov-2010, 09:20 AM
แล้วถ้าเราไม่ได้จ่ายตัง กี่เดือนเขาถึงจะตัดเน็ตครับ

2Bath50
10-Nov-2010, 09:43 AM
ต่องระวังให้ดีครับ รีป ๆ เครียดีกว่า เพราะยอดมันจะสะสมไปเรื่อย ๆ ถึงแม้เน็ตจะใช้ไม่ได้ก็ตาม หลังจากนั้น2 3 ปี ถ้าเค้ามาฟ้องคุณก็ต่องจ่ายค่ารายเดือนทั้ง 2 3 ปีนั้น โดยจะอ่างว่าเน็ตใช้ไม่ได้นั้นทำไม่ได้ เพราะไม่ได้เป็นความผิดของ ToT

ส่วนเรื่องโกงหรือไม่โกงนั้น ศาลเป็นผู้ตัดสิน ซึ่งมันก็ไม่สนุกเลยสักนิดครับถ้ามีหมายศาลมาที่บ้านแล้วมีซื่อเราพิมพ์อยู่ในนั้น บอกตามตรงผมเคยเจอเห็นมาแล้ว ซึ่งเอาเข้าจริงเราก็โกงเค้าก่อนเพราะใช้เน็ตแล้วค้างจ่าย

แล้วก็เดียวนี้ประวัติการทำธุระกำต่าง ๆ ถ้าเข้าระบบแล้วมันจะถูกบันทึกเข้าศุนย์ขอมูลเครดิตรวมทั้งหมดเลยครับ ซึ่งองกรต่าง ๆ สามารถใช้ข้อมูลนั้นในการตัดสินใจในการทำสัญญาต่าง ๆ กับคุณ เช่นการอนุมัติบัตรเครดิตเป็นต้น

ลองศึกษาดูก่อนก็ดีครับ

ekkawut
10-Nov-2010, 10:41 AM
ต่องระวังให้ดีครับ รีป ๆ เครียดีกว่า เพราะยอดมันจะสะสมไปเรื่อย ๆ ถึงแม้เน็ตจะใช้ไม่ได้ก็ตาม หลังจากนั้น2 3 ปี ถ้าเค้ามาฟ้องคุณก็ต่องจ่ายค่ารายเดือนทั้ง 2 3 ปีนั้น โดยจะอ่างว่าเน็ตใช้ไม่ได้นั้นทำไม่ได้ เพราะไม่ได้เป็นความผิดของ ToT

ส่วนเรื่องโกงหรือไม่โกงนั้น ศาลเป็นผู้ตัดสิน ซึ่งมันก็ไม่สนุกเลยสักนิดครับถ้ามีหมายศาลมาที่บ้านแล้วมีซื่อเราพิมพ์อยู่ในนั้น บอกตามตรงผมเคยเจอเห็นมาแล้ว ซึ่งเอาเข้าจริงเราก็โกงเค้าก่อนเพราะใช้เน็ตแล้วค้างจ่าย

แล้วก็เดียวนี้ประวัติการทำธุระกำต่าง ๆ ถ้าเข้าระบบแล้วมันจะถูกบันทึกเข้าศุนย์ขอมูลเครดิตรวมทั้งหมดเลยครับ ซึ่งองกรต่าง ๆ สามารถใช้ข้อมูลนั้นในการตัดสินใจในการทำสัญญาต่าง ๆ กับคุณ เช่นการอนุมัติบัตรเครดิตเป็นต้น

ลองศึกษาดูก่อนก็ดีครับ

เห็นด้วยคับ ไปเคลียร์ก่อนแล้วค่อยยกเลิก ดีกว่าปล่อยไว้

juno2000
10-Nov-2010, 07:49 PM
คุณต้องจ่ายส่วนที่ค้างให้หมด ย้ำนะ เพราะเราใช้บริการเค้า
ส่วนหลังตัดไม่ต้องจ่าย ไม่ต้องกลัวโดนฟ้อง
ถึงฟ้อง ศาลเค้าไม่บ้าจี้ให้คุณจ่ายล่ะ ส่วนที่ค้าง
หลังตัดเหมือนไฟตัด น้ำตัด ยกหม้อคือจบ
จะใช้ต่อก็ไปจ่ายส่วนค้าง จะมาคิดต่อหลังจากยก
หม้อไม่ได้ เข้าใจนะ!!!
ส่วนเนตค้าง 2 เดือนเด้งข้อความเตือนทางคอม
ครบ 3 เดือนตัด ลดความเสี่ยงพวกชักดาบ มีเยอะ
3 เดือนตัดแล้วย้ายค่ายไปใช้เจ้าอื่น แล้วชักดาบ
เจ้าเก่าเข้าใจนะ!!!

thitaphorn
11-Nov-2010, 01:07 PM
เหมือนกันทั้งหมด ทั้งเน็ต หรือ ทุยวิชั่น จ่ายเฉพาะส่วนที่ค้าง ค้าง 3 เดือน ถึงจะตัด

เดือนที่ตัดไปแล้วเขาไม่มีสิทธิคิดเงินค่ะ ถ้ามีบิลเรียกเก็บที่เดือนที่ตัดไปแล้วสามารถโต้แย้งได้ค่ะ

สรุปคือ จ่ายเฉพาะ 3 เืดือนที่ค้างอยู่ และเสียค่าต่อ

corovy
15-Nov-2010, 03:11 PM
ก็น่าจะไปจ่ายๆ เค้าให้มันเรียบร้อยดีกว่า เพื่อจะได้ไม่เป็นเรื่องเป็นราวต่อไป จะใช้ต่อหรือไม่นั้นก็อีกเรื่องนึงอะ

satsat
19-Nov-2010, 11:42 AM
ถัจะยกเลิกจริงๆ ก็ต้องไปจ่ายที่ค้างเค้าอยู่ทั้งหมดก่อนนะ เพราะจะได้ไม่มีปัญหาภายหลัง

winterfall
20-Nov-2010, 11:14 PM
รู้สึกไม่จ่าย แล้วโดนตัด เดือนต่อๆไปก็จะโดนเก็บเพิ่มไปเรื่อยๆนะ ข้างบ้านเค้าว่างั้น เพราะโดนอยู่