PDA

View Full Version : ถอดรหัส WPA, WPA2 กัน

rachan1998
02-Oct-2010, 09:55 PM
ลองไปโหลด BackTrack4 มาใช้ ถอดรหัส WPA ได้ แต่ขึ้นกับว่าคนใช้งานอยู่ก็ถอดได้ง่ายขึ้น
ลองไปโหลดที่
http://www.backtrack-linux.org/downloads/
ดูคิปสอน การถอดรหัส
http://www.youtube.com/watch?v=OGvCOV6Nh7A

ninjaiga1
02-Oct-2010, 10:32 PM
ขอบคุณครับ จะเก็บไว้ในกรณีศึกษา เคยลองศึกษาของ air crack มาแล้วครั้งนึง ซึ่งเป็นที่น่าเวีดายที่ไม่ซัพพอร์ท Hardware บางตัว

nakky
02-Oct-2010, 11:17 PM
ลองไปโหลด BackTrack4 มาใช้ ถอดรหัส WPA ได้ แต่ขึ้นกับว่าคนใช้งานอยู่ก็ถอดได้ง่ายขึ้น
ลองไปโหลดที่
http://www.backtrack-linux.org/downloads/
ดูคิปสอน การถอดรหัส
http://www.youtube.com/watch?v=OGvCOV6Nh7A

หัวข้อบอกว่าถอด WPA ,WPA2 แต่เข้ามาใน ถอดแต่ WPA อย่างเดียว แล้วตกลง WPA2 มันถอดได้มั้ยหละครับ

ใครลองแล้วบอกหน่อยครับ

pomdeejai
04-Oct-2010, 01:08 AM
WPA2 ยังถอดไม่ได้ครับ ส่วน WPA ขึ้นอยู่กับจำนวน DATA ที่เขาใช้รับส่งกันอยู่ ถ้าสัญญาณ wifi ที่เราต้องการ hack มีการรับส่งข้อมูลน้อย เผลอๆ อาจจะเก็บ DATA เป็นวันๆ เลยครับ แต่ที่ผม hack ได้เร็วสุดประมาณ 10 นาที ได้ DATA มาเป็นแสนๆ ถึงจะถอดได้ครับ

ไม่มีอะไรที่ได้มาฟรีๆ หรอกครับ

aiftee
04-Oct-2010, 01:26 AM
ขอบคุณที่แบ่งปัน ครับ อยากสอบถามนิดนึง แล้ว hotspot ที่ขายต้องเข้าไปหน้าเว็บนี้ hack ได้รึป่าว

ผมว่าจะปล่อย hotspot แถวบ้านนะครับ

geforce223
04-Oct-2010, 02:03 AM
ขอบคุณที่แบ่งปัน ครับ อยากสอบถามนิดนึง แล้ว hotspot ที่ขายต้องเข้าไปหน้าเว็บนี้ hack ได้รึป่าว

ผมว่าจะปล่อย hotspot แถวบ้านนะครับ

ขึ้นอยู่กับความปลอดภัยของ Gateway Server.

ペンギン王
04-Oct-2010, 03:26 AM

อาจถูก Hack ได้ (สักวัน)

ขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัย

ส่วน DATA Packet โดน Sniff ได้แน่ๆ

Hotspot ส่วนมากไม่ได้เข้ารหัสด้วยซ้ำ

joeyboy_ac
04-Oct-2010, 03:50 AM
รู้สึกว่า wpa2 โดนแล้วหนิครับ แต่ใช้เวลานานๆๆๆๆๆๆๆมากกกกก ครับ=.=

ch108
09-Oct-2010, 11:58 PM

โคตะระง่ายเลยครับ
เอาแบบมวยวัดแค่ตั้งhotspotปลอมชื่อให้เหมือนกับhotspotของผู้ให้บริการ แล้วที่คัดลอกหน้าเวปที่ใช้login รอเหยื่อมาติดเบ็ด แค่วันเดียวได้20กว่ารหัส สบายอุรา

ขอบอกเลยไอ้ระบบloginผ่านหน้าเวปไม่ว่าจะใช้ของฟรีหรือเสียตัง หรือจะใช้hardware hotspotมันกันได้เฉพาะuserโง่ๆเท่านั้น ตราปได้มันยังใช้ แมค ออร์เทน.
ไอ้ระบบแบบฟรอเวิดแพคเกจ ที่ปล่อยให้ขอ้มูลวิ่งไปตาม ยฐากรรม ท่านคิดว่ามันปลอดภัยแค่ไหนกันเชียว

tonkla
10-Oct-2010, 01:37 AM
ผ่าน wifi หรือ lan ไม่ว่าจะเป็น hotspot pppoe vpn สอยได้หมดครับ เพราะไม่มีระบบไหนปลอดภัย 100% จะปลอดภัยมากน้อยแค่ไหนก็แล้วแต่ network ครับ
แต่ reply ด้านบนเข้าข่ายนะครับ รายละเีอียดเยอะไปไหม

daranee9000
10-Oct-2010, 03:25 AM
โคตะระง่ายเลยครับ
เอาแบบมวยวัดแค่ตั้งhotspotปลอมชื่อให้เหมือนกับhotspotของผู้ให้บริการ แล้วที่คัดลอกหน้าเวปที่ใช้login รอเหยื่อมาติดเบ็ด แค่วันเดียวได้20กว่ารหัส สบายอุรา

ขอบอกเลยไอ้ระบบloginผ่านหน้าเวปไม่ว่าจะใช้ของฟรีหรือเสียตัง หรือจะใช้hardware hotspotมันกันได้เฉพาะuserโง่ๆเท่านั้น ตราปได้มันยังใช้ แมค ออร์เทน.
ไอ้ระบบแบบฟรอเวิดแพคเกจ ที่ปล่อยให้ขอ้มูลวิ่งไปตาม ยฐากรรม ท่านคิดว่ามันปลอดภัยแค่ไหนกันเชียว

เสริมครับ ว่าแต่แบบนี้มันต้องอาศัยคนมีความรู้ทั้งการเชียน php เพื่อดักข้อมูล และระบบ Authan Linux
เพราะส่วนใหญ่ทีทำๆกันใช้ Linux แต่ถ้าเอาแบบประหยัดก็ soft ware บน windows อิอิลองหาดูครับฟรีๆก็มี
หลักการทำงานคงเหมือนเว็บ ฟิซซิ่งใช่ใหม เอามาดัก User ที่ sever Gen ออกมา
ให้ลูกค้า และ เข้ามาเก็บไว้ที่เราเอง เมื่อลูกค้ามา connect เข้าที่ hotspot ปลอมของเราเสร็จโจร และ
ก็คิดว่าคงไม่มีใครที่ไหนลงทุนสร้าง hotspot ของตัวเองมาดังเอา User คนอื่นไปใช้แน่ๆเพราะว่าคงเหนื่อยเกินไป
จะคุ่มค่าลงทุนใหมเนี้ย แต่ดีครับคิดไม่ถึงว่ามีวิธีนี้เหมือนกันเดี๋ยวว่างๆ ลองเขียน เว็บมาทดสอบดักข้อมูล login
กับของตัวเองดูว่าจะ work ใหม ไอเดียเยียมมาก หุหุได้แนว แต่ถ้าคิดจะทำเพื่อไห้ไปดักของคนอื่นระวังนะครับ
พรบ. 50 มีผลอยู่นะ เค้าแจ้งความตามหาสัญญาณได้ไม่น่ายาก คงราวๆ 100เมตร นี่ล่ะ

ปล.คุณ aiftee. ถ้าอยากทำ hotspot ทำไปเถอะครับโอกาศที่จะโดน โขมยสัญญาณแบบดังกล่าวโอกาศน้อยครับ
ผมเปิดมา 3 ปีมี 3 sever ก็ยังไม่เคยเจอคนจะลงทุนทำแบบนี้นะ ต้องระดับ Engenier Programmer ถึงจะทำกัน
เพราะถ้าเป็ยถึงละดับนั้นคงไม่มาทำอะไรแบบนี้หลอกครับ

ปล.อย่างที่ข้างบนว่าล่ะครับไม่มีอะไรปลอดภัย 100 % นะครับ

sonicnan
10-Oct-2010, 06:45 AM
wpa2 โดนถอดแล้วจริงๆ แต่ยากครับและนานคนทำได้ใช้วิธีเอาการ์ดจอมาประมวลผลครับเคยอ่านเจออยู่

ch108
10-Oct-2010, 02:48 PM
ผ่าน wifi หรือ lan ไม่ว่าจะเป็น hotspot pppoe vpn สอยได้หมดครับ เพราะไม่มีระบบไหนปลอดภัย 100% จะปลอดภัยมากน้อยแค่ไหนก็แล้วแต่ network ครับ
แต่ reply ด้านบนเข้าข่ายนะครับ รายละเีอียดเยอะไปไหม

บทสนทนา ของชาย3คนที่มาเช่าโรงแรมพักอยู่ในห้องเดียวกัน

คนที่1: พี่ได้กลิ่นอะไรไหมเหม็นๆ
ชายคนที่2เดินดมกลิ่นไปทั่วห้องแล้วพูดว่า
คนที่2: นี้ไงมีขี้อยู่ที่ใต้พรม เหม็นชิหายย้ายห้องดีกว่า
คนที่3: เลยบอกว่าไม่มีห้องเช่าไหนมันสะอาด100เปอร์เซนหรอก แล้วหันไปบอกเชิงตำหนิชายคนที่2เมิงน่ะพูดมากไปแล้ว

ถามมาตอบไปครับ หรือกลัวโดนแฮกจนยอดขายตก ถ้าคิดจะทำเอาไว้ขายต้องลงทุนครับทั้งเงินและมันสมอง ทุกระบบมันไม่เต็มร้อยแต่คนจะแฮกเขาจะเลือกระบบที่มีความปลอดภัยน้อยที่สุด
ยกตัวอย่าง แค่เปิดไวร์เลสแบบเฝ้าฟังหรือดักข้อมูลแค่นี้ผู้ใช้งานก็ไม่ปลอดภัยแล้ว ข้อมูลของผู้ใช้hotspotก็ตกอยู่ในมือผู้แฮ็ก โปรแกรมมีใช้เยอะ โหลดได้จากกูเกิล
เห็นไหมโดยส่วนมากผู้ทำhotspotไม่สนใจเรื่องนี้เท่าไรทั้งที่มันเป็นหน้าที่ของผู้ให้บริการ ก็คงจะสนใจแต่รายได้ จนลืมสำนึกรับผิดชอบในฐานะผู้ให้บริการ
ที่บ่นไม่ได้ต้องการอะไร แค่จะบอกว่าถ้าท่านคิดจะทำธุรกิจบริการกรุณามีจิตสำนึกรับผิดชอบต่อลูกค้าด้วยครับกระผม

*บางครั้งความจริงก็เป็นสิ่งที่เจ็บปวด แต่การยอมรับความจริงซิมันเจ็บปวดซ่ะยิ่งกว่า

ch108
10-Oct-2010, 03:15 PM
เสริมครับ ว่าแต่แบบนี้มันต้องอาศัยคนมีความรู้ทั้งการเชียน php เพื่อดักข้อมูล และระบบ Authan Linux
เพราะส่วนใหญ่ทีทำๆกันใช้ Linux แต่ถ้าเอาแบบประหยัดก็ soft ware บน windows อิอิลองหาดูครับฟรีๆก็มี
หลักการทำงานคงเหมือนเว็บ ฟิซซิ่งใช่ใหม เอามาดัก User ที่ sever Gen ออกมา
ให้ลูกค้า และ เข้ามาเก็บไว้ที่เราเอง เมื่อลูกค้ามา connect เข้าที่ hotspot ปลอมของเราเสร็จโจร และ
ก็คิดว่าคงไม่มีใครที่ไหนลงทุนสร้าง hotspot ของตัวเองมาดังเอา User คนอื่นไปใช้แน่ๆเพราะว่าคงเหนื่อยเกินไป
จะคุ่มค่าลงทุนใหมเนี้ย แต่ดีครับคิดไม่ถึงว่ามีวิธีนี้เหมือนกันเดี๋ยวว่างๆ ลองเขียน เว็บมาทดสอบดักข้อมูล login
กับของตัวเองดูว่าจะ work ใหม ไอเดียเยียมมาก หุหุได้แนว แต่ถ้าคิดจะทำเพื่อไห้ไปดักของคนอื่นระวังนะครับ
พรบ. 50 มีผลอยู่นะ เค้าแจ้งความตามหาสัญญาณได้ไม่น่ายาก คงราวๆ 100เมตร นี่ล่ะ

ปล.คุณ aiftee. ถ้าอยากทำ hotspot ทำไปเถอะครับโอกาศที่จะโดน โขมยสัญญาณแบบดังกล่าวโอกาศน้อยครับ
ผมเปิดมา 3 ปีมี 3 sever ก็ยังไม่เคยเจอคนจะลงทุนทำแบบนี้นะ ต้องระดับ Engenier Programmer ถึงจะทำกัน
เพราะถ้าเป็ยถึงละดับนั้นคงไม่มาทำอะไรแบบนี้หลอกครับ

ปล.อย่างที่ข้างบนว่าล่ะครับไม่มีอะไรปลอดภัย 100 % นะครับ

แค่สร้างtextinput 2อันกับปุ่มlogin และฟร์อมโง่ๆที่ไปทำcap.มาจากหน้าเวปผู้ให้บริการ แล้วสร้างtextไฟล์ไว้รับค่าจากฟร์อมlogin ยากหน่อยตรงติดตั้ง Appserv htmlล้วนๆ
โอ้โห ต้องระดับ Engenier Programmer และที่บอกว่าทำมา3ปีไม่เคยโดน หรือว่าโดนแล้วแต่ไม่รู้

เอานี้ไปดูจะได้ตาสว่าง http://www.it.kmitl.ac.th/openhouse/2010/contest/php/

*อีกนิดนึงอย่าประเมินผู้แฮกต่ำ เด็กสมัยนี้เก่งมาก
**เมื่อใดที่เราประเมินว่าผู้อื่นด่อยกว่าเรา เมื่อนั้นเราจะด่อยกว่าผู้อื่น

จบข่าวแยกภาค

ch108
16-Oct-2010, 04:36 PM
ขออนุญาต ดัน